Aminin Shugaba Buhari ya rasu

Daga Yakubu Fagge Tshohon Ministan Gidaje da Haɓɓaka Maraya na Tarayyar Najeriya, mai ritaya AVM Mukhtar Muhammad ya rasu. ‘Yan uwan marigayin sun ce AVM Muhammad...

Buhari ya kai ziyarar bazata Maiduguri

Daga Mustapha Buhari, Maiduguri A yau Lahadi ne Shugaba Muhammadu Buhari ya kai ziyarar bazata birnin Maiduguri na Jihar Borno don ganawa da dakarun ƙasar...

’Yar Sarkin Kano ta samu juna biyu

Daga Bashir Muhammad Hoton Fulani Siddiƙa, wacce ɗiyar Sarkin Kano Muhammadu Sanusi (Nabiyu) ce, ya ɓulla a kafar sada zumunta ta Instagram da ƙwaryar ciki. An...

Yadda ɗan jarida Tijjani Ado Ahmad ya rasu a Amurka

Daga Mustapha Usman Tijjani Ado Ahmad, sanannen ɗan jarida da ke Freedom Radio, ya rasu a daren jiya a birnin Atlanta da ke ƙasar Amurka. Tijjani...

Injin jirgin Faransa ya tarwatse a sararin samaniya

A ranar Asabar ɗin nan ne injin jirgin Air France kirar A380 na ƙasar Faransa ya yi fata-fata a sararin samaniya a daidai tekun...

Wasu murguza-murguzan tautau za su addabi gidaje a Birtaniya

Wasu murguza-murguzan tautau kimanin guda miliyan 150 sun yi fitar ɗango za su addabi gidaje a Birtaniya saboda tsananin zafin da aka yi a...